ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาลงทุนซื้อจักรปักครับ  (อ่าน 91 ครั้ง)

ออฟไลน์ Preecha T.

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 0
ขอปรึกษาลงทุนซื้อจักรปักครับ
« เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม ,2017 เวลา 06:38:36 น. »
คือผมไม่เคยมีความรู้หรือไม่เคยทำธุรกิจด้านนี้มาเลย ผมมีงบลงทุนประมาณ1-1.5ล้านบาท ในเบื้องต้นต้องการจะซื้อจักรปักขนาด4หัวลดโต๊ะหรือจะซื้อเป็นป็นแบบห้วเดียวลดโต๊ะบ้างไม่ลดโตะ๊บ้างผสมกันไป เพื่อที่จะได้รับงานได้หลายประเภทครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pong

• ผู้ดูแลเว็บบอร์ด
  • ผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 1524
  • wilcom 2006 sp4 R2
  • จักรปัก: Typical GG-732-918,
  • โปรแกรม: wilcom 2006
Re: ขอปรึกษาลงทุนซื้อจักรปักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม ,2017 เวลา 19:14:45 น. »
ลองนั่งอ่านเนื้อหาในกระทู้ต้ามลิ้งดูครับ อาจเป็นเนื้อหาเมื่อหลายปีที่แล้ว แต่ปัญหาในยุกต์ปัจุบันก็คงไม่ได้ต่างกันมาก เพื่อได้ข้อคิดอะไรเพิ่มเติมครับ

http://thai.sewsense.com/index.php?topic=7492.0

ออฟไลน์ warachai

• ช่างตีบล๊อก
  • **
  • พลังน้ำใจ 4
  • จักรปัก: Brother
Re: ขอปรึกษาลงทุนซื้อจักรปักครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม ,2017 เวลา 19:35:11 น. »
คือผมไม่เคยมีความรู้หรือไม่เคยทำธุรกิจด้านนี้มาเลย ผมมีงบลงทุนประมาณ1-1.5ล้านบาท ในเบื้องต้นต้องการจะซื้อจักรปักขนาด4หัวลดโต๊ะหรือจะซื้อเป็นป็นแบบห้วเดียวลดโต๊ะบ้างไม่ลดโตะ๊บ้างผสมกันไป เพื่อที่จะได้รับงานได้หลายประเภทครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับ ขอบคุณครับ

แนะนำว่าใจเย็น ๆ นะครับ เงินอยู่ในมือเรา อย่าเพิ่งใจร้อนอยากได้ เงินไม่ใช่น้อย ๆ เลยครับ ต้องคิดให้ดีนะครับมีงานรองรับจักรที่จะซื้อมาไหม คุ้มไหมที่จะลงทุนด้านนี้
ถ้าคิดว่ามีงานรองรับเพียงพออย่างต่อเนื่องก็ศึกษาเครื่องไปพลาง ๆ เครื่องใหม่ไม่ใช่ถูก ๆ ขายต่อราคาตกมากมาย คนขายเครื่องเขาก็อยากขายเป็นเรื่องธรรมดา ถ้าคิด
ว่าพร้อมและรับความเสี่ยงได้ก็ลุยครับ

ออฟไลน์ changphan

• ช่างตีบล๊อก
  • **
  • พลังน้ำใจ 11
  • จักรปัก: HAPPY
  • โปรแกรม: wilcom 2006
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม ,2017 เวลา 14:36:58 น. »
มีเครื่องปัก2หัว 1เครื่อง 4หัว1เครื่อง รวม 2เครื่อง มีหน้าร้าน มีลูกค้า มีลายปัก ของในร้านทั้งหมด (แบบว่า..เซ้งร้าน) ไกล้ห้างเฉลิมไทยอยู่ชลบุรี สนใจโทรมาคุยกันได้ครับ 088-8940446

ออฟไลน์ kriangkraiw

• RiCOMA, KANZEN www.SKTthai.com
  • ผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 288
  • ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับงานปักทุกเรื่องครับ
  • จักรปัก: RiCOMA, KANZEN
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม ,2017 เวลา 15:35:52 น. »
โทรปรึกษาได้ครับ
ยินดีให้คำแนะนำ

เกรียงไกร

SKT. EMBROIDERY CO., LTD.

เครื่องปักคอมพิวเตอร์ SWF Brother RiCOMA KANZEN
เครื่องพิมพ์เสื้อดิจิตอล Brother GT-3
เครื่องทำบล๊อกสกรีน RISO QOCCOPRO
เครื่องพิมพ์ Sublimation EPSON
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ GRAPHTEC
ไหมปัก Bright เพื่อนที่รู้ใจ...ในงานปัก

บริการด้วยใจ...ที่เป็นหนึ่ง
www.SKTthai.com
www.facebook.com/SKTembroidery

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 ตุลาคม ,2017 เวลา 15:51:23 น. โดย kriangkraiw »