ผู้เขียน หัวข้อ: ขายจักรปัก  (อ่าน 16848 ครั้ง)

yongyowap

• บุคคลทั่วไป
ขายจักรปัก
« เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ ,2012 เวลา 13:56:03 น. »
ปิดการขายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 พฤศจิกายน ,2012 เวลา 00:48:09 น. โดย mc »

ออฟไลน์ ลมมันเย็น

• ขออภัยในบางลีลา ก็เพราะว่าลมมันเย็น
  • ผู้ดูแลเว็บบอร์ด
  • รองผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 181
  • จักรปัก: TAJIMA TMFD+TFGN
  • โปรแกรม: WILCOM 2006
Re: ขายจักรปัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ ,2012 เวลา 21:06:20 น. »
กลับมาแล้วเหรอท่านหยก  สบายดีนะครับ

กลับมาเถิดวันวาน....วันวานยังหวานอยู่

kochai

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ ,2012 เวลา 22:05:52 น. »
ผมก็คิดถึงเหมือนกันครับ ท่านหยก  จอมยุทธหมอเทวดา :Much love: เห็นภาพที่โพสแล้ว สุดยอดจริงๆๆ บอร์ดนี้ ต้องการท่าน เสมอครับ

ออฟไลน์ paak

• ผู้จัดการโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 125
  • จักรปัก: mashita
  • โปรแกรม: wilcom
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม ,2012 เวลา 05:18:24 น. »
"..ทำเอาตำนานก็เลยนาน    ทำได้เวลาว่างทำ อีกสัก 3 เดือนพร้อมขาย.."

ยอดเยี่ยมจริงๆ ครับ  :1894c7a1:

ออฟไลน์ Winnie the Pooh

• ผู้ดูแลเว็บบอร์ด
  • ผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 532
  • จำหน่ายเสื้อยืดโปโลสำเร็จรูป
  • จักรปัก: TAJIMA TMEF
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม ,2012 เวลา 09:05:18 น. »
.

ดูแล้วมีแวว...คงไม่นาน

ท่านyongyowapคงจะเปิดโรงงานประกอบจักรปัก

คราวนี้...คนที่อยากซื้อจักรประกอบก็คงไม่ต้องไปถึงเมืองจีนแล้วครับ

ยอดเยี่ยมจริงๆ...ชื่นชมในความสามารถครับ

.

ออฟไลน์ ken-ken2007

• พลังน้ำใจ 33
  • จักรปัก: Tajima TEMX กับ TFMX
  • โปรแกรม: willcom v9 sp4 บน window xp sp2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม ,2012 เวลา 10:51:44 น. »
โปรโมชั่นพิเศษสั่งเครื่องขณะนี้ แถมเลือกสีตามใจชอบด้วยรึเปล่าครับ 555 เห็นแล้วสุดยอดเลยครับ รื้อออกมาหมดเหลือแต่โครงดูแล้วมันยังไงก็ไม่รู้นะครับ :967339c1:

ออฟไลน์ direx

• รองผู้จัดการโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 66
  • จักรปัก: zuki
  • โปรแกรม: wilcom 9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม ,2012 เวลา 22:52:13 น. »
ฝีมือคนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก ถ้าต้องการลูกมือบอกนะครับ

unerror

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม ,2012 เวลา 15:25:32 น. »
สวัสดีครับลุง หยก เมื่อวานลุงเส้นไหมเข้ามาด้วยครับ สบายนี้นะครับลุง

ออฟไลน์ เสรี

• รองผู้จัดการโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 97
  • "พ่อ" คือ ฮีโร่
  • จักรปัก: SWF,FEIYA
  • โปรแกรม: wing xp
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม ,2012 เวลา 21:14:17 น. »
สีดุเดือดแบบนี้ก็ดีเหมือนกันนะ  ทำงานไปจะได้ไม่ง่วง

yongyowap

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน ,2012 เวลา 04:24:51 น. »
จองแล้ว 2 เครื่อง ขอปิดการขาย

เหลือ 12 หัว 9 เข็ม อีก 1 ตัว

ราคา 350000 บาท รวมค่าจัดส่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 พฤศจิกายน ,2012 เวลา 00:49:44 น. โดย mc »

ออฟไลน์ paak

• พลังน้ำใจ 125
  • จักรปัก: mashita
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน ,2012 เวลา 05:30:24 น. »
ขอร่วมดีใจด้วย
สำหรับการปิดการขายได้แล้ว 2 เครื่องครับ
 :Much love:

yongyowap

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม ,2012 เวลา 00:38:12 น. »
ปิดการขายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 พฤศจิกายน ,2012 เวลา 00:48:50 น. โดย mc »

ออฟไลน์ Thanasak11

• อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน อย่ามิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา
  • เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 0
  • จักรปัก: ไม่มีจักร
  • โปรแกรม: ไม่มีโปรแกรม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม ,2012 เวลา 19:41:23 น. »
มือใหม่
 ทึ่งในฝีมือคนไทยครับ   
:baa60776:

ออฟไลน์ Pong

• Moderator
  • ผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 1526
  • wilcom 2006 sp4 R2
  • จักรปัก: Typical GG-732-918,
  • โปรแกรม: wilcom 2006
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม ,2012 เวลา 20:49:47 น. »
จากตัวอย่างคลิบของท่านหยก จะเห็นว่าจักรปัก ถ้าเรารู้จักรมันจริงๆ จักรปักไม่มีอะไรมากมายครับ เพราะคนส่วนใหญ่ไม่รู้เรื่องจักรปักมากนักทั้งที่มันก็ใช้หลักง่ายๆในการทำงาน ประกอบกับจักรปักราคาแพง จึงมองจักรเป็นสิ่งเลอเลิศ สำหรับผมมองจักรปักคือเคื่องจักรธรรมาๆเครื่องเหนึ่ง ไม่ได้พังง่ายๆหากเราใช้และดูแลรักษามันเป็นครับ

yongyowap

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม ,2012 เวลา 06:18:00 น. »
ก็ยินดีนะครับ ที่จะมาวิเคราะห์เจาะช่าวเด่นกัน ถึงแม้ผมจะไม่ได้โพสอะไรในกระทู้อื่น หรือทำบทความใด ๆ ในเว็บ sewsense แล้ว แต่ก็ยังเข้ามาอ่านข้อความต่าง ๆ อยู่เสมอ
ผมก็เป็นคนที่ตรงไปตรงมา และก็เป็นสมาชิกเว็บรุ่นแรก ๆ  ใครทำดีผมก็ชื่นชม ใครทำไม่ถูกก็ว่ากล่าวกันไป  ถึงแม้ผมจะหายไปนาน แต่รุ่นน้องในบอร์ดอย่างท่านก็คงอ่านผ่านหูผ่านตามาบ้าง
เป็นธรรมดาครับ คนอย่างผมนี้ มีคนรัก ย่อมมีคนชัง ยิ่งขวานผ่าซากอย่างผมด้วย เดี๋ยวนี้พยายามไม่ยุ่งกะใคร และก็ทำได้มาระยะนึงแล้ว ถึงผมจะแรงอย่างไร แต่ไม่เคยเอ่ยอะไรที่ไม่สร้างสรรค์  หรือคิดหลงทนงตัว
ว่าเก่งกว่าเพื่อนมนุษย์ทั่วไป  แค่เพียงคิดไม่เหมือนคนอื่น และ เมื่อคิดได้แล้ว สนใจเรื่องไหน เมื่อหาความรู้ไม่ได้ หาคนสอนไม่ได้ จึงต้องเกิดการลงมือทำ เพื่อเป็นการยืนยันแนวคิดและตอบโจทย์ของตนเอง
เจ้าเครื่องปักธรรมดาที่ไม่เลอเลิศอะไร พอดีว่าโจทย์ที่ผมตั้งไว้คือ

มัน ! ยังไม่มีใครเคยทำ  ไอ้เรื่องซ่อม เรื่องบำรุง ก็เห็นมีเยอะ ทั้งช่างแท้ ช่างเทียม ให้ความรู้กันวุ่นวาย มือไม่พายเอาเท้าราน้ำก็มีก็เห็นอยู่ คนเค้าเกิดปัญหาก็ไปถาม จักรเค้าเสียเดือดร้อนใจ แก้ยังไง ก็ดันบอกให้ไปใส่รูปก่อน
เหมือนคนป่วยใกล้ตายไปโรงพญามาร ยังไงไม่รู้     ไป ๆ ! กลับไปทำบัตรก่อน ห้องฉุกเฉินมีสำหรับเมมเบอร์คลับการ์ดเท่านั้น
 แต่ประกอบใหม่ ไม่เคยเห็น  ก็เลยทำ ผมก็เสียเวลาไปมาก เริ่มทำมาตั้งแต่ ปีที่แล้ว
เนื่องด้วยงาน และ สุขภาพ  แค่เพียงหวังว่า เรื่องที่ผมทำนี้ เมื่อเสร็จสิ้นแล้ว ผมจะได้ตอบโจทย์ของตนเอง เพราะไม่มีใครตอบผมได้  และเป็นแรงบันดาลใจ ให้หลาย ๆ คนที่กล้าคิด แต่ไม่กล้าทำ
มีไกด์นำทาง   ถึงแม้ผมทำสำเร็จหรือไม่ ผมก็รับคำตอบนั้นได้ครับ   อย่างน้อยได้ลงมือทำ  และเมื่อเช็คหลายทางแล้วว่า ช่างซ่อมเครื่องปักไทยน่าจะทำได้หลายท่าน แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า คนไทยคิดแล้วไม่ทำ
ครูสอนให้ท่องจำ จึงจำมาแต่วิธีซ่อม  ส่วนวิธีสร้างนั้น ต่างชาติเขาให้เข้าเยี่ยมชม แต่ไม่ได้สอนให้ทำ ผมว่าช่างไทยก็ไม่ช่างชาติอื่นนะ
ก็เลยถอดมันออก แยกชิ้น รื้อซะที่ว่า คนรอบข้างกังวลไปด้วย ว่ามันจะเป็นไปได้จริงเหรอ ก็ให้เหตุผลกันไปว่า ถ้าเป็นไปไม่ได้ ก็คงไม่ทำ

แต่ ! ถ้าทำได้เครื่องพี่จะเป็นเครื่องแรกในไทย ที่ถอดเอง ประกอบเอง ทำสีเอง เจอปัญหายุ่ง ๆ ที่คิดว่ามันง่ายตอนเริ่มต้นทำ ด้วยตนเอง  ทำได้ไม่ได้อีกเรื่อง
มั่นใจอยู่อย่างว่า  ทำคนแรก  ส่วนใครมาสนใจหรือไม่ ผมชนะใจตนเองไปแล้วครับบบบ
ใครจะทำบ้างก็ไม่ว่ากัน ก็ดีกว่าบอกว่าง่าย แต่ไม่เคยลงมือทำ  ทำกันเยอะ ๆ ถึงจะดี ประเทศชาติจะได้พัฒนาบ้าง

ผมก็ไม่ตอบอะไรมานานแล้ว  เน้นแค่มาขายจักรตัวนี้  เพราะขายได้แล้ว  จะไปซื้อมารื้ออีก  เพราะทุนก็มีไม่มาก แกะเล่นได้ทีละตัว  แถมเวลาทำก็นานมาก ไม่เน้นเสร็จแต่เน้นรายละเอียด
ไม่ยุ่งกะใครมาเป็นปี ก็ยังมีคนเอาชื่อผมไปอ้าง ไปยึดเป็นผลงานตัวเอง ผมก็ไม่ตอบอะไร  ก็ขอแค่เพียงโพสขายจักรเท่านั้น หวังว่า ลุงเอ ลุงอัน พี่โก คงไม่ลบโพสผมนะ
พยายามเจียมเนื้อเจียมตัวที่สุดแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 พฤศจิกายน ,2012 เวลา 00:49:20 น. โดย mc »