ผู้เขียน หัวข้อ: ขายด่วน จักรปักคอมฯ Brother se-400 สภาพใหม่แกะกล่องค่ะ  (อ่าน 15462 ครั้ง)

ออฟไลน์ moonoy

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 1
  • จักรปัก: none
  • โปรแกรม: none
ขายด่วน จักรปักคอมฯ Brother se-400 สภาพใหม่แกะกล่องค่ะ
« เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2012 เวลา 18:20:51 น. »
สวัสดีค่ะ ขออนุญาตขายต่อ จักรปักคอมฯ Brother se-400 ค่ะ สภาพใหม่แกะกล่องจริงๆ ยังไม่ได้ใช้เลย แค่เอาออกมาทดลองเปิดเครื่องดูเท่านั้น
ที่ซื้อมาเพราะไปได้แรงบันดาลใจมากจากกระทู้ของคุณ upon thames ที่แนะนำเรื่องการซื้อจากเว็บต่างประเทศมาได้ราคาถูกกว่าบ้านเรา เลยอยากได้มั่ง ปรากกฏว่าซื้อมาตั้งแต่เดือน กุมภาฯ ตอนนี้ยังไม่มีเวลาได้ใช้เลยค่ะ อีกอย่างภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง อ่านคู่มือก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ ไม่กล้าใช้เพราะนี่เป็นจักรเครื่องแรก (เป็นตัวอย่างที่แย่มากๆเลยนะคะ มือใหม่ทั้งหลาย โปรดพิจารณา  :Alone:)  ช่วงนี้จะใช้เงินด้วย ขอขายต่อให้ท่านที่สนใจอยากได้แล้วกันนะคะ ขอขายที่ 25,000 บาท ส่งฟรี แถม สะดึงที่ซื้อมาพร้อมกันและตีนผีงานควิลท์อีกอย่างละอันค่ะ  อ้อ แถมหม้อแปลงไฟฟ้าที่สั่งทำมาสำหรับใช้กับจักรนี้อีกอันด้วยค่ะ 

ท่านใดสนใจ สอบถามได้ที่ หมู  084-4144002  (แต่อย่าถามรายละเอียดจักรนะคะ ขอบอกว่าซื้อมาแบบมึนๆ รู้แค่ว่ามันเย็บและปักได้ในเครื่องเดียวกันและต่อสาย usb กับคอมฯได้อ่ะค่ะ  :no:)

รูปเยอะหน่อยนะคะ เพื่อประกอบการตัดสินใจ

มีต่อนะคะ ยาวอ่ะ

• เด็กใหม่
  • *
Re: ขายด่วน จักรปักคอมฯ Brother se-400 สภาพใหม่แกะกล่องค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2012 เวลา 18:23:59 น. »
ต่อค่ะ....

• เด็กใหม่
  • *
Re: ขายด่วน จักรปักคอมฯ Brother se-400 สภาพใหม่แกะกล่องค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2012 เวลา 18:34:26 น. »
อันนี้เป็นรูปที่ลองต่อกับหม้อแปลงที่สั่งทำมา  ว่าใช้งานได้จริง แต่ขอบอก ว่าหากท่านต้องการต่อตรงระหว่างจักรกับหม้อแปลง ต้องเปลี่ยนขนาดหัวปลั๊กตัวรับ(ไม่รู้เรียกยังไง)ของหม้อแปลงหน่อยนะคะ เพราะมันเล็กว่าขาปลั๊กของจักรอ่ะค่ะ  :154218d4: ที่เห็นในภาพ ใช้ต่อกับปลั๊กสามตา สองตัวค่ะ
แต่ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา แค่มันเปลือง

และนี่คือ รูป สะดึงกับตีนผี และหน้าตาหม้อแปลงที่จะแถมให้ไปด้วยค่ะ

ขอย้ำนะคะ ว่าคนขายไม่ค่อยรู้เรื่องทางเทคนิคอะไรเกี่ยวกับจักรอันนี้เลย ซื้อมาแบบหน้ามึนที่สุด ฉะนั้นกรุณาศึกษารายละเอียดก่อนตัดสินใจนะคะ
แต่เรื่องสภาพขอบอกว่า เหมือนใหม่นั่นแหล่ะค่ะ เพราะยังไม่ได้ใช้เลย

ออฟไลน์ PongPang

• เจ้าของโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 46
  • จักรปัก: SWF
  • โปรแกรม: Wilcom2006
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2012 เวลา 19:08:18 น. »
อยากได้ครับแต่ไม่มีที่วาง :4519626a: เอาใจช่วยให้ขายได้ไวไวเด้อ :1894c7a1:

ออฟไลน์ tongtawee

• ผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 232
  • จักรปัก: Ricoma 0601
  • โปรแกรม: wilcom 2006
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2012 เวลา 19:25:18 น. »
ต้องขอยกนิ้วให้เลย ขนาดภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงนะเนี้ย ยังสั่งของจากเว็ปต่างประเทศได้เลย  แต่สภาพจักรขอบอกว่า เกิน 100 ครับ ขอให้ขายได้เร็ว ๆ นะครับ

ออฟไลน์ dendenden

• ผู้จัดการโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 78
  • จักรปัก: brother PR620
  • โปรแกรม: Wilcom 2006
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2012 เวลา 19:58:59 น. »
มีภาพ ตอนที่ปักงานบ้างไหม อยู่จังหวัดไหนครับ

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2012 เวลา 20:27:56 น. »

คุณ PongPang  :  ขอบคุณนะคะ แต่แหมจักรตัวไม่ใหญ่นะคะ น่าจะพอมีที่ว่างในใจ เอ้ย ที่ว่างให้ว่างบ้างนะคะ อิ อิ ล้อเล่นจ้า  :85b7147e:

คุณ tongtawee  :  ขอบคุณที่เชียร์ค่า  ตอนนี้มีจองไว้ 1 ท่าน รอโอนเงินพรุ่งนี้จ้า  แต่ว่ากว่าจะสั่งได้ก็เกือบแย่ ดีที่มีอากู (กูเกิล)คอยช่วยอ่ะค่ะ  :d16c4689:

คุณ  dendenden  :  จะมีภาพตอนปักได้ไงละคะ  ก็ยังไม่ได้ใช้เลยอ่ะค่ะ แค่ลองต่อกับหม้อแปลงเพื่อเปิดทดสอบเครื่องเฉยๆอ่ะค่ะ อยู่กาญจนบุรีจ้า

ตอนนี้คุณประภาศ (เขียนผิดต้องขออภัยนะคะ) โทรมาจองไว้ รอโอนเงินพรุ่งนี้ค่ะ  แล้วจะมาอัพเดทนะคะ  ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมค่า  :967339c1:

ออฟไลน์ emptystreet123

• พลังน้ำใจ 35
  • จักรปัก: Pe 770 กับ RCM 1201 PT
  • โปรแกรม: wilcom E1.5 win7 32bit Core2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2012 เวลา 21:30:32 น. »
ได้ไปคุ้มเลย ช่วงหน้าปักเสื้อนักเรียนด้วย ทำเลดีๆ เดือนนึงได้จักรฟรีเลย  :da4c2d5e:

ออฟไลน์ dendenden

• พลังน้ำใจ 78
  • จักรปัก: brother PR620
  • โปรแกรม: Wilcom 2006
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2012 เวลา 21:44:43 น. »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ chin

• ผู้ดูแลเว็บบอร์ด
  • ผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 274
  • จักรปัก: toyota ESP9100 NET
  • โปรแกรม: wilcom
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2012 เวลา 23:21:40 น. »
ต้องขอชมเจ้าของกระทู้เลยนะครับที่ลงกระทู้แรกแล้วให้ข้อมูลของสินค้าได้ครบถ้วนมีทั้งรูปถ่ายทุกมุม เบอร์ติดต่อ ราคาสินค้า เพราะมาหลายๆกระทู้มาลงแล้วไม่มีอะไรมีแต่ข้อความว่า
"ขายจักร TOYOTA ESP9100net สภาพ 99% ขาย 1 แสน" แล้วก็ไม่มีอะไรต่อ  ขอให้ขายได้เร็วๆนะครับ :da4c2d5e:

ออฟไลน์ PongPang

• เจ้าของโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 46
  • จักรปัก: SWF
  • โปรแกรม: Wilcom2006
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2012 เวลา 23:36:07 น. »
ได้ไปคุ้มเลย ช่วงหน้าปักเสื้อนักเรียนด้วย ทำเลดีๆ เดือนนึงได้จักรฟรีเลย  :da4c2d5e:
เห็นด้วยครับ ราคานี้ใครได้ไปเทอมเดียวคุ้ม ยินดีด้วยครับกับเจ้าของเก่าและใหม่

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 253
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2012 เวลา 23:44:14 น. »
ฝากถึงเพื่อนสมาชิกท่านอื่นด้วยนะครับ ประกาศขายจักรหรืออุปกรณ์จักร ยิ่งท่านให้ข้อมูลมากเท่าไหร่ มีภาพสินค้ามากเท่าไหร่ สินค้าที่ท่านจะขายก็จะมีความน่าเชื่อถือมากขึ้นเท่านั้น ซึ่งจะมีผลทำให้ขายได้อย่างรวดเร็วด้วย

ขอให้ดูกระทู้นี้เป็นตัวอย่างด้วยครับ

หมายเหตุ ถ้าสินค้ามีการซื้อขายเรียบร้อยแล้ว ขอให้เจ้าของกระทู้มาทำการปิดกระทู้ด้วยครับ ไม่อย่างนั้นอาจมีคนติดต่อท่านไม่หยุดหย่อน

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน ,2012 เวลา 16:08:02 น. »
ไปส่งของมาเรียบร้อยแล้วจ้า เดินทางไปศรีษะเกษโลด :1894c7a1:

ขอขอบคุณพื้นที่ดีๆแห่งนี้ และทุกๆท่านที่ให้เกียรติเข้ามาชม เข้ามาเชียร์ด้วยนะคะ  :875328cc:

และขออภัยที่เข้ามาปิดกระทู้ช้าไปหน่อย เพราะส่งของแล้วก็เลยพาเจ้าตัวเล็กไปหาหมอมาค่ะ  ทำให้หลายๆท่านต้องเสียเวลาเสียค่าโทรเข้ามาสอบถาม
(อย่างที่ท่าน JTC บอกเลยอ่ะ) ต้องขออภัยมากๆ เลยนะคะ   :0eeeff42:

ถ้าท่านใดสนใจจะสั่งจักรจากเว็ปนอก (หมูสั่งจากอเมซอนอ่ะค่ะ ที่อื่่นๆไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่า) จะสอบถามก็ยินดีค่ะ จะแนะนำแบบ snake snake fish fish ให้นะคะ อิ อิ  :70bff581:

ไปแล้วจ้า  ขอบคุณมากๆ อีกครั้งค่ะ  :33c4b951:

ออฟไลน์ bentobeau

• ช่างปัก
  • พลังน้ำใจ 7
  • เด็กใหม่ ใจสู้ค่ะ
  • จักรปัก: Brother Pe770
  • โปรแกรม: wilcom
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน ,2012 เวลา 20:37:29 น. »
ลงรูปเก่งจังเลยค่ะ โบว์เข้ามาตั้งนานแล้ว ยังลงไม่ได้ อายจริงๆ :0fbbf481:

ออฟไลน์ เสรี

• รองผู้จัดการโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 97
  • "พ่อ" คือ ฮีโร่
  • จักรปัก: SWF,FEIYA
  • โปรแกรม: wing xp
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน ,2012 เวลา 16:02:08 น. »
ไปส่งของมาเรียบร้อยแล้วจ้า เดินทางไปศรีษะเกษโลด

ขอขอบคุณพื้นที่ดีๆแห่งนี้ และทุกๆท่านที่ให้เกียรติเข้ามาชม เข้ามาเชียร์ด้วยนะคะ 

และขออภัยที่เข้ามาปิดกระทู้ช้าไปหน่อย เพราะส่งของแล้วก็เลยพาเจ้าตัวเล็กไปหาหมอมาค่ะ  ทำให้หลายๆท่านต้องเสียเวลาเสียค่าโทรเข้ามาสอบถาม
(อย่างที่ท่าน JTC บอกเลยอ่ะ) ต้องขออภัยมากๆ เลยนะคะ 

ถ้าท่านใดสนใจจะสั่งจักรจากเว็ปนอก (หมูสั่งจากอเมซอนอ่ะค่ะ ที่อื่่นๆไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่า) จะสอบถามก็ยินดีค่ะ จะแนะนำแบบ snake snake fish fish ให้นะคะ อิ อิ

ไปแล้วจ้า  ขอบคุณมากๆ อีกครั้งค่ะ 

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  น่าจะเป็นเจ้าแรกเลยนะเนี๊ยะ!  บอกขายแค่วันเดียวเอง จบการขายเรียบร้อยแล้ว  นี่แหละผลดีของการบอกรายละเอียดของสินค้าโดยไม่ต้องกั๊ก...เจ้าอื่นน่าจะเอาอย่างนะครับ  แม่ค้าตัวจริง...อยากยกนิ้วให้ แต่หาสัญลักษณ์ไม่เจอ  :fea27916:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 เมษายน ,2012 เวลา 16:04:09 น. โดย seree »