ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า...ผมทำโปรแกรม รับงานปักซื้อนักเรียน(ลูกค้ากรอกข้อมูลเองแล้วปริ้นใบรับงานผ่านเครื่องปริ้น3")  (อ่าน 5924 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสรี เจริญรัตน์

• ผู้จัดการโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 22
  • ต้นไม้ให้ชีวิต เส้นใยให้ความสุขและผูกพัน
  • จักรปัก: Brother pe-700
  • โปรแกรม: wilcom-es 65 v9
  ขอบคุณเจ้าของความคิด Natcha_Sport และเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่สนับสนุน คงเป็นประโยชน์มากๆเลยครับ

ออฟไลน์ took-ka-ta

• ไม่ได้มีพรสวรรค์ ไม่ได้มีความถนัด ไม่ได้มีความคิดสร้างสรรค์มากมาย มีแต่หนึ่งสมอง สองมือ
  • พลังน้ำใจ 42
  • มีแต่ตัวกับหัวใจ ทุกสิ่งอย่างอยู่ที่เรากำหนด
  • จักรปัก: happy 1 หัว 12สี RICOMA 6 หัว horay 20 หัว
  • โปรแกรม: VEEPRO , wilcom e 1.8
เป็นความคิดที่ดีค่ะ ต่อยอดวงการปักให้ดียิ่งขึ้น

ออฟไลน์ saravut

• หัวหน้าโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 7
  • จักรปัก: HAPPY 15 สี,toyota ESP 9100 NET
  • โปรแกรม: wilcom ver 9.0และ2006
-ขอสนันสนุนหนึ่งคนครับ

ออฟไลน์ tukta01

• ช่างตีบล๊อก
  • **
  • พลังน้ำใจ -2
  • ปักผ้าไปด้วยเลี้ยงลูกไปด้วยสนุกดี
  • จักรปัก: DECO 330, RiCOMA
  • โปรแกรม: WILCOM 2006
ตามที่เข้าใจคือท่านเจ้าของความคิด จะทำโปรแกรมสำหรับรับเสื้อนักเรียนโดยเฉพาะ โดยแยกจากเสื้อโดยทั่วไปเลยใช่ไหมค่ะ น่าจะสะดวกขึ้นเยอะเลยสำหรับร้านปัก อยาำกได้ที่เป็นรูปเสื้อนักเรียนเลยให้เห็นอกซ้าย-ขวาชัดเจนเลย และอยากได้เลขที่รันตัวใหญ่ๆมากๆ เวลาหาจะได้หาได้สะดวก วันที่รับก็อยาำกได้ตัวใหญ่ๆด้วยเวลาจัดเก็บจะได้สะดวก ขอบคุณล่วงหน้าค่ะสำหรับน้ำใจที่ยิ่งใหญ่ของผู้เสียสละ..........

ออฟไลน์ Casual Worker

• พลังน้ำใจ 55
  • ลูกจ้างชั่วคราว
  • จักรปัก: brother innovis-1500
  • โปรแกรม: bernina V4
สนับสนุนอีกหนึ่งเสียง

ใบรับงานของผมครับ ด้านข้างตรงที่หายไปคือ เลขที่ วันรับ วันส่ง ครับ

ใบราคาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 เมษายน ,2013 เวลา 16:29:31 น. โดย Casual Worker »

ออฟไลน์ manote

• ลำบากวันนี้ สบายวันหน้า
  • พลังน้ำใจ 8
  • จักรปัก: Brother SE400
  • โปรแกรม: Wilcom 2006 SP4 R2,Wilcom E1.5
ขอบคุณสำหรับความคิดดี ๆ ครับ โดนใจมากเลยเคยคิดจะทำเหมือนกันครับแต่ไม่รูจะเริ่มอย่างไง ขอเป็นกำลังใจให้สร้างสรรผลงานดี ๆ ออกมาสำเร็จนะครับ ( มีเรื่องรบกวนถามครับหากลูกค้าทำบัตรรับเสื้อหาย ทุกท่านมีวิธีตรวจสอบอย่างไรบ้างครับ จากประสพการณ์ของผมเอง ( ผมเป็นคนทำหายครับ 555 ) ตอนนั้นส่งโทรศัพท์ไปซ่อมทางศูนย์ซ่อมเขากรอกเลขที่บัตรประชาชนเราไว้ด้วยช่วยในการยืนยันตัวตนได้ครับ )

gamegib

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับความคิดดี ๆ ครับ โดนใจมากเลยเคยคิดจะทำเหมือนกันครับแต่ไม่รูจะเริ่มอย่างไง ขอเป็นกำลังใจให้สร้างสรรผลงานดี ๆ ออกมาสำเร็จนะครับ ( มีเรื่องรบกวนถามครับหากลูกค้าทำบัตรรับเสื้อหาย ทุกท่านมีวิธีตรวจสอบอย่างไรบ้างครับ จากประสพการณ์ของผมเอง ( ผมเป็นคนทำหายครับ 555 ) ตอนนั้นส่งโทรศัพท์ไปซ่อมทางศูนย์ซ่อมเขากรอกเลขที่บัตรประชาชนเราไว้ด้วยช่วยในการยืนยันตัวตนได้ครับ )
ผมจะให้ลูกค้า เขียนชื่อนักเรียนที่ปักที่เสื้อครับ และใช้โปรแกรมที่ผมเขียนกับโปรแกรมaccess โปรแกรมค้นหา(ฐานข้อมูล) พิมพ์ชื่อนักเรียน  ก็จะรู้รหัส ที่ผมใส่ไว้ที่คอม และที่ถุงใส่เสื้อนักเรียน  หยิบให้ลูกค้า ไม่วุ่นวายครับ เพราะผมคิดว่า ลูกค้าอาจจะลืมใบรับ เพียงแต่บอกชื่อผม ก็หยิบให้ได้แล้วครับ และใครก็ได้ในร้าน สามารถหยิบให้ลูกค้าได้ ลูกค้า จ่ายเงิน หรือยัง หรือ มีใครมารับแทนแล้ว เราก็เช็คได้ครับ

ออฟไลน์ manote

• ลำบากวันนี้ สบายวันหน้า
  • พลังน้ำใจ 8
  • จักรปัก: Brother SE400
  • โปรแกรม: Wilcom 2006 SP4 R2,Wilcom E1.5
จริงด้วยครับผมลืมไปเสียสนิท อาจารย์ Kochai เคยแจกไฟล์นี้มาให้นานมาแล้ว ผมไม่ได้เข้า Web มาเสียนานงานประจำยุ่งมากครับ กลับเข้ามา Web หน้าตาเปลี่ยนไปเยอะ อาจารย์สบายดีนะครับ

puk108

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ เป็นวิธีที่ดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ ultram100

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 1
รอติดตามผลงาน ... สุดยอดเลยนะนี้แต่น่าจะปริ้นกับเครื่องปริ้นธรรมดาได้ด้วยเพราะส่วนมากทั่วไปก็มีเครื่องปริ้นแทบทุกบ้าน

ออฟไลน์ jelelight

• รองผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 120
  • จักรปัก: Feiya
  • โปรแกรม: wilcom 2006
สุดยอดมากครับ สนับสนุนเลยครับ เป็นกำลังใจให้ด้วยครับ1กำลังใจ

ออฟไลน์ chalong_d

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 0
  • จักรปัก: Renaissance
  • โปรแกรม: Wilcom
เป็นกำลังใจให้ครับ คิดว่าจะเป็นประโยชน์กับงานปักเสื้อนักเรียน ซึ่งวุ่นวาย+สนุกสนานกันทุกปี

ออฟไลน์ Sarunyo

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 0
  • จักรปัก: Bernina
  สอบถามหน่อยเรื่องโปรแกรม รับปัก อยากได้โปรแกรมคะ ต้องทำยังไงบ้างคะ.