ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อจักรปักคิตตี้มาค่ะ แต่อยากได้ลายเพิ่ม ขอคำแนะนำด้วยค่ะ  (อ่าน 1520 ครั้ง)

ออฟไลน์ Napat_meaw

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 1
  • จักรปัก: จักรปักคิตตี้ BROTHER
  • โปรแกรม: Wilcom es
สวัสดีค่ะ เป็นมือใหม่ค่ะ เพิ่งซื้อจักรคิตตี้มา เพราะอยากปักผ้า ไว้เย็บของใช้เองกับลูกค่ะ 
แต่ในเครื่องมีลายมาให้น้อย อยากได้ลายเพิ่ม

ไม่ทราบว่า จะหาจากไหนได้บ้างค๊ะ พวกลายการ์ตูน หรือ ดอกไม้ ที่สามารถโหลดแล้วมาเก็บใน flash drive แล้วต่่อกับเครื่องได้เลยน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ Winnie the Pooh

• ผู้ดูแลเว็บบอร์ด
  • ผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 532
  • จำหน่ายเสื้อยืดโปโลสำเร็จรูป
  • จักรปัก: TAJIMA TMEF
  • โปรแกรม: wilcom
Re: ซื้อจักรปักคิตตี้มาค่ะ แต่อยากได้ลายเพิ่ม ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม ,2016 เวลา 07:55:19 น. »
.

ต้องดูว่าเป็นสกุลไฟล์ชนิดที่เครื่องอ่านด้วยนะครับ เครื่องถึงจะทำงานได้

หาได้จากที่ไหน...ที่นี่แหละครับ มีกระทู้แจกลายเก่าๆเยอะครับ แต่ดูเรื่องจำนวนเข็มกับชนิดไฟล์ก่อนนะครับ

ว่าเหมาะกับจักรที่มีอยู่นะครับ

.

• เด็กใหม่
  • *
  • จักรปัก: จักรปักคิตตี้ BROTHER
Re: ซื้อจักรปักคิตตี้มาค่ะ แต่อยากได้ลายเพิ่ม ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม ,2016 เวลา 17:49:46 น. »
ทางร้าน pinn บอกว่า ต้องหาลายปัก ที่เป็นไฟล์ .PES  และ .DST น่ะค่ะ

กำลังลองหาอยู่...หากท่านใดยินดีแบ่งปัน ก็ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ _/|\_

ออฟไลน์ changphan

• ช่างตีบล๊อก
  • **
  • พลังน้ำใจ 11
  • จักรปัก: HAPPY
  • โปรแกรม: wilcom 2006
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม ,2016 เวลา 19:49:17 น. »
ในบอร์ดนี้ก็มีที่แจกลายปักเย๊อะนะครับ ไปที่หัวข้อ "แบ่งปันลายปัก โหลดลายปักฟรี " ลองหาดูครับ

ออฟไลน์ sathit1965

• ช่างปัก
  • พลังน้ำใจ 90
  • โปรแกรม: Wilcom Wings
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม ,2016 เวลา 21:30:46 น. »
ทางร้าน pinn บอกว่า ต้องหาลายปัก ที่เป็นไฟล์ .PES  และ .DST น่ะค่ะ

กำลังลองหาอยู่...หากท่านใดยินดีแบ่งปัน ก็ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ _/|\_
ลองดู http://www.mediafire.com/download/5orcdp3x3l5l5ec/HELLO+KITTY.rar

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน ,2016 เวลา 15:32:36 น. »
ขอบคุณมากๆๆ สำหรับคำแนะนำทุกอย่างนะค๊ะ

ขอบคุณค่ะ  ^_____^

ออฟไลน์ Buzza

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน ,2017 เวลา 10:34:52 น. »

ลองดู http://www.mediafire.com/download/5orcdp3x3l5l5ec/HELLO+KITTY.rar

ต้องใช้โปรแกรมpesเปิดใช่ไหมค่ะ

ออฟไลน์ kriangkraiw

• RiCOMA, KANZEN www.SKTthai.com
  • ผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 289
  • ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับงานปักทุกเรื่องครับ
  • จักรปัก: RiCOMA, KANZEN
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน ,2017 เวลา 09:16:49 น. »
ไฟล์ .pes จะเปิดโดยโปรแกรม PE-design ครับ
ส่วนไฟล์ .dst ใช้โปรแกรมปักเปิดได้ทุกยี่ห้อครับ

เกรียงไกร

SKT. EMBROIDERY CO., LTD.

เครื่องปักคอมพิวเตอร์ SWF Brother RiCOMA KANZEN
เครื่องพิมพ์เสื้อดิจิตอล Brother GT-3
เครื่องทำบล๊อกสกรีน RISO QOCCOPRO
เครื่องพิมพ์ Sublimation EPSON
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ GRAPHTEC
ไหมปัก Bright เพื่อนที่รู้ใจ...ในงานปัก

บริการด้วยใจ...ที่เป็นหนึ่ง
www.SKTthai.com
www.facebook.com/SKTembroidery