ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังตัดสินใจทำ SME จักรปัก มีงบ350,000 ครับ ช่วยแนะนำจักรด้วยครับ  (อ่าน 159 ครั้ง)

ออฟไลน์ apisak5282

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 1
สวัสดีครับผมเด็กรุ่นใหม่วัยเอาะๆ กำลังตัดสินใจทำ SME ธุระกิจจักรปัก ตั้งงบ350,000 +/- ครับ
ตอนนี้สนใจ brother 655  1หัว6เข็ม
เมื่อเปรียบเทียบกับแบรนอื่นถือว่าดีมั้ยครับ
- เรื่องคุณภาพงาน
- เรื่องค่าบำรุงรักษา
- การใช้งาน ยาก/ง่าย
- ถ้าแบรนอื่นคุ้มกว่าแนะนำชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณพี่ๆมากครับที่ให้โอกาสชี้แนะ เด็กรุ่นใหม่ได้ทำธุระกิจ ที่เก็บเงินเองทุกบาทมาร่วมหลายปี ซื้อทั้งทีอยากได้ของที่คุ้มค่าครับ

ออฟไลน์ NoTe

• ผู้ดูแลเว็บบอร์ด
  • ผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 144
  • จักรปัก: HAPPY HCS 1201 , Ricoma 1204C-H
  • โปรแกรม: wilcom
Re: กำลังตัดสินใจทำ SME จักรปัก มีงบ350,000 ครับ ช่วยแนะนำจักรด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม ,2017 เวลา 12:03:38 น. »
ถ้าเป็นผม กำเงินแน่นๆ ไม่ให้ใครมาล้วงเงินออกไปได้ง่ายๆ
แล้วลองมองทางเลือกอื่น ดูก่อนครับ (ทั้งอาชีพ และจักร)

อาทิตย์นี้มีงาน GFT ที่ไบเทค บางนา ถ้ามีเวลา ลองไปเดินเล่นดูบรรยากาศ ก็ได้ครับ

• เด็กใหม่
  • *
Re: กำลังตัดสินใจทำ SME จักรปัก มีงบ350,000 ครับ ช่วยแนะนำจักรด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม ,2017 เวลา 23:17:16 น. »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kriangkraiw

• RiCOMA, KANZEN www.SKTthai.com
  • ผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 287
  • ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับงานปักทุกเรื่องครับ
  • จักรปัก: RiCOMA, KANZEN
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม ,2017 เวลา 09:01:06 น. »
พบกับ SKT. ได้ในงาน GFT 2017 ที่ไบเทค บางนา ระหว่างวันที่ 5-8 ก.ค. 2560
ที่ประตูทางเข้า Hall 103 หาง่ายมากครับ

แล้วพบกันครับ

เกรียงไกร

SKT. EMBROIDERY CO., LTD.

เครื่องปักคอมพิวเตอร์ SWF Brother RiCOMA KANZEN
เครื่องพิมพ์เสื้อดิจิตอล Brother GT-3
เครื่องทำบล๊อกสกรีน RISO QOCCOPRO
เครื่องพิมพ์ Sublimation EPSON
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ GRAPHTEC
ไหมปัก Bright เพื่อนที่รู้ใจ...ในงานปัก

บริการด้วยใจ...ที่เป็นหนึ่ง
www.SKTthai.com
www.facebook.com/SKTembroidery

ออฟไลน์ methapun

• รับปักเสื้อ เชียงใหม่
  • เด็กใหม่
  • *
  • รับปักอาร์ม โลโก้ ตราสัญลักษณ์ โทร.093-2451009
  • จักรปัก: SWF
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม ,2017 เวลา 10:22:10 น. »
ถ้าเป็นผมนะครับ หาซื้อจักรปักจีนดีกว่าครับ ใช้งานได้ ไม่ถือขั้นดีมากแค่ปักงานใช้ได้ ตอนนี้บริการบริษัทหลายบริษัทเขาก็ดี ให้คำปรึกษา พร้อมช่าง ราคาถูกกว่าเยอะ คุณภาพไม่ต่างกันมาก แต่ใช้งานได้เยอะกว่า อุปกรณ์ อะไหล่ก็ราคาถูก หาง่าย งบขนาดนั้นหาซื้อ 2 หัวมือสอง swf ยังได้เลยครับ ลดโต๊ะ ปักหมวกได้ด้วย

งานแบบนี้ต้องดูความเสี่ยงด้วยครับ เพราะตอนนี้คนทำเยอะมาก คนในอยากออก คนนอกอยากเข้าครับ คิดดูดี ๆก่อนครับ หาข้อมูลหลาย ๆด้าน (สู้ ๆ)

ออฟไลน์ methapun

• รับปักเสื้อ เชียงใหม่
  • เด็กใหม่
  • *
  • รับปักอาร์ม โลโก้ ตราสัญลักษณ์ โทร.093-2451009
  • จักรปัก: SWF
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม ,2017 เวลา 10:24:25 น. »
ถ้าเป็นผมนะครับ หาซื้อจักรปักจีนดีกว่าครับ ใช้งานได้ ไม่ถือขั้นดีมากแค่ปักงานใช้ได้ ตอนนี้บริการบริษัทหลายบริษัทเขาก็ดี ให้คำปรึกษา พร้อมช่าง ราคาถูกกว่าเยอะ คุณภาพไม่ต่างกันมาก แต่ใช้งานได้เยอะกว่า อุปกรณ์ อะไหล่ก็ราคาถูก หาง่าย งบขนาดนั้นหาซื้อ 2 หัว 9 เข็ม มือสอง swf ยังได้เลยครับ ลดโต๊ะ ปักหมวกได้ด้วย

งานแบบนี้ต้องดูความเสี่ยงด้วยครับ เพราะตอนนี้คนทำเยอะมาก คนในอยากออก คนนอกอยากเข้าครับ คิดดูดี ๆก่อนครับ หาข้อมูลหลาย ๆด้าน (สู้ ๆ)

ออฟไลน์ PHICHET

• ศิลปะ คือ อะไรก็ได้ แต่ อะไรก็ได้ ไม่ใช่ศิลปะ
  • ผู้จัดการโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 40
  • จักรปัก: Tajima Neo
  • โปรแกรม: Artist Plus
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม ,2017 เวลา 13:31:02 น. »
ถ้างบขนาดนี้  ได้ 15 เข็ม หัวเดียว  แบบอุตสาหกรรม สบายๆ แถมโปรแกรมลิขสิทธิ์อีกต่างหาก  พร้อมอุปกรณ์ครบครัน   ลองไปไบเทค  5-8 นี้ครับ  เดี๋ยวรู้เองเห็นเอง  ว่ายี่ห้อไหน  อย่างไร  เดินดูให้ทั่่วก่อน แล้วค่อยตัดสินใจ อย่าไปเล่นเลยกึ่งอุดสาหกรรม  มันออน 24 ชม. ยาวๆ ไม่ไหว

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม ,2017 เวลา 00:19:22 น. »
ขอบคุณคำแนะนำจากพี่ๆทุกคนครับ