ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามการปักงานชนิดพิเศษ  (อ่าน 173 ครั้ง)

ออฟไลน์ lop

• หัวหน้าโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 5
  • จักรปัก: tajima TFMX906
  • โปรแกรม: Pulse11
ขอสอบถามการปักงานชนิดพิเศษ
« เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม ,2017 เวลา 06:28:35 น. »
ได้รับตัวอย่างจากลูกค้า 2 งาน จากรูปทั้งคุ่เป็นงานเสื้อแฟชั่น ไม่ทราบว่าเป็นงานสำหรับเครื่องปักจักคอมฯหรือเปล่าครับ สังเกตุว่าเส้นไหมฟูๆ ใหญ่มากคล้ายๆเส้นด้ายไหมพรม ขอคำแนะนำว่าจะซื้อไหมประเภทนี้ที่ไหนได้ รวมทั้งเข็มที่ต้องใช้เบอร์อะไร และเทคนิคจำเป็นอื่นๆสำหรับงานประเภทนี้ครับ

ออฟไลน์ tudemb

• หัวหน้าโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 51
  • จักรปัก: SWF 6 เข็ม
  • โปรแกรม: WingXP
Re: ขอสอบถามการปักงานชนิดพิเศษ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม ,2017 เวลา 18:44:30 น. »
เคยเห็นในงานโชว์มาครั้งหนึ่ง ทำนองเดียวกับปักเหลื่อมต้องมีอุปกรณ์เสริม
แทนที่จะปล่อยเม็ดเหลื่อม จะเป็นการปล่อยไหมเส้นใหญ่ แล้วไหมปักของเรา
จะทำหน้าที่ยึดไหมใหญ่ให้ติดกับผ้า (การตีลาย ไม่ทราบครับ)

ออฟไลน์ C2Sew

• ผู้ดูแลระบบ
  • ช่างตีบล๊อก
  • พลังน้ำใจ 19
  • 2 day a go kid
  • จักรปัก: Kanzen
  • โปรแกรม: floriani
Re: ขอสอบถามการปักงานชนิดพิเศษ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม ,2017 เวลา 01:42:53 น. »
หน้าจะเป็นที่เครื่องปักมากกว่าครับ