ผู้เขียน หัวข้อ: wing xp 2.5  (อ่าน 8436 ครั้ง)

ออฟไลน์ iPhone

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 1
wing xp 2.5
« เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม ,2010 เวลา 18:20:39 น. »
ผมลงwing xp 2.5 ไม่ได้ครับสงสัยตัวแครกมีปัญหา จะหาใหม่ได้จากไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 251
Re: wing xp 2.5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม ,2010 เวลา 18:41:06 น. »
มีปัญหาอย่างไรครับแจ้งมาด้วย จะได้หาทางแก้ไขให้ครับ

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม ,2010 เวลา 18:48:10 น. »
ขอบคุณครับได้ใหม่แล้วครับเดี๋ยวลองลงใหม่ก่อนครับแล้วจะมาแจ้งใหม่ครับ แต่อยากถามอีกข้อครับ ถ้าผมเคยลง wing xp 1.5 มาก่อนต้องเอาออกก่อนหรือเปล่าครับหรือลงใหม่ได้เลยครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มีนาคม ,2010 เวลา 18:49:47 น. โดย iPhone »

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 251
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม ,2010 เวลา 18:49:12 น. »
ลงได้เลยครับ เพียงแต่ใช้พร้อมกันไม่ได้เท่านั้นเอง

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม ,2010 เวลา 01:15:18 น. »
ลงได้แล้วครับของเก่าตัวแครกมาไม่ครบ ของใหม่ลงได้แล้วขอบคุณทุกคนที่ช่วยเหลือครับ

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม ,2010 เวลา 11:55:46 น. »
ลง wingxp 2.5 แล้วรู้สึกว่าตีบล็อคแล้วมันมีอาการกระตุกๆเป็นเพราะอะไรครับมีวิธีแก้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ admin

• ผู้ดูแลระบบ
  • ผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 186
  • wings' xp
  • โปรแกรม: wings xp
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม ,2010 เวลา 12:03:37 น. »
มันจะเป็นตอนลงจุดแรกครับ ใช้ไปเดี๋ยวก็ชินเอง ไม่น่าจะมีวิธีแก้นะ

ออฟไลน์ Akai

• ร้านปักร้อยแปด, Big C บางพลี ชั้น2ใหม่, สป.
  • Moderator
  • พลังน้ำใจ 263
  • ๏ วิงส์ เอ็กซ์พี คือ สรณ ๏
  • จักรปัก: HAPPY HCD2-15, HCS-1201-30
  • โปรแกรม: วิงส์ เอ็กซ์พี v2 - v5 , Stitch2K, Wilcom
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม ,2010 เวลา 17:02:42 น. »
ลง wingxp 2.5 แล้วรู้สึกว่าตีบล็อคแล้วมันมีอาการกระตุกๆเป็นเพราะอะไรครับมีวิธีแก้หรือเปล่าครับ

อยากทราบว่า CPU อะไร / RAM เครื่องคุณเท่าไหร่ครับ
เบื้องต้น ลองเพิ่ม RAM อีกเท่าตัว น่าจะดีขึ้น ยิ่งมากยิ่งเรียบ ครับ

ออฟไลน์ สุเมธ

• สวัสดีครับ
  • ช่างปัก
  • พลังน้ำใจ 6
  • จักรปัก: SWF , tajima
  • โปรแกรม: WING,S V.5 willcom 2006
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน ,2010 เวลา 15:14:29 น. »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ  ผมใช้ Wing's 1.5 พอ save  ลง Diskettes  เป็น นามสกุล  DST. มันจะมีฝีเข็ม  เป็นจุดย้ำเพิ่มมา  ลบออกก็ไม่ออก ผมขอทราบวิธีแก้จุดย้ำทำอย่างไรครับ  ขอบคุณมากครับ 

kochai

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน ,2010 เวลา 22:57:40 น. »
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ  ผมใช้ Wing's 1.5 พอ save  ลง Diskettes  เป็น นามสกุล  DST. มันจะมีฝีเข็ม  เป็นจุดย้ำเพิ่มมา  ลบออกก็ไม่ออก ผมขอทราบวิธีแก้จุดย้ำทำอย่างไรครับ  ขอบคุณมากครับ

คุณsumat1911 ตั้งกระทู้ใหม่ เลยครับ และแนบไฟล์ตัวอย่างมาด้วย จะได้เอาไฟล์ไปวิเคราะห์ดูครับ  แล้วคุณจะได้คำตอบ เร็วๆๆๆ กว่าที่คิดครับ

ออฟไลน์ เส้นไหม

• Moderator
  • พลังน้ำใจ 60
  • ดู มิสู้ ทำ
  • จักรปัก: barudan
  • โปรแกรม: wings 'xp
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน ,2010 เวลา 23:37:03 น. »

คุณsumat1911 ตั้งกระทู้ใหม่ เลยครับ และแนบไฟล์ตัวอย่างมาด้วย จะได้เอาไฟล์ไปวิเคราะห์ดูครับ  แล้วคุณจะได้คำตอบ เร็วๆๆๆ กว่าที่คิดครับ

มันเป็นบัคของโปรแกรม ในเวอร์ชั่น 1.5 ครับ
ถึงจะอับไฟล์งานขึ้นมา ไม่ว่าจะเป็น .ngs หรือ.mls เราก็มองไม่เห็น
ถ้าอับ เป็น .dst เราก็วิเคราะห์ไม่ออก ครับ

ตัวนี้เป็น wings 2000 หรือ wings เวอร์ชั่น 3 ครับ เป็นตัวก่อนหน้า ของ wings  XP ตอนแรกผมเริ่มหัดใช้ก็เป็นเวอร์ชั่นนี้แหละครับ เป็นเวอร์ชั่นที่สมบูรณ์มากครับ ไฟล์หลัก .mls
wings xp 1.5 มีปัญหาเรื่องการอัดดิสก์เป็น stitches ไฟล์
เช่น เวลาเราเปิดไฟล์ .dst ก็จะมี sequence เพิ่มมาทั้ง ๆ ที่ความเป็นจริงมันไม่มี ลองเปิดดูครับ งานที่มีหลาย ๆสีหน่อย เป็นแทบทุกไฟล์ และเวลาปักจริง ก็จะมีเข็มเกินที่ว่านี้ปักลงในงานด้วย จึงต้องเลี่ยงไปอัด stitches ไฟล์ ด้วยโปรแกรม coat แทน ปัจจุบันผมก็ใช้โปรแกรม coat อัดดิสก์เวลาจะส่งงานลูกค้า และพอแจ้งให้เขาแก้บั๊กตัวนี้ก็เลยออกมาเป็นเวอร์ชั่น 2.12 ครับ พอแก้บั๊กเสร็จ ก็พัฒนาการแปลงชนิดเข็มให้กระโดดกลับไปมาระหว่าง node คู่กับ node เดี่ยวได้อย่างสมบูรณ์ก็เลยออกมาขายเป็นเวอร์ชั่น 2.15

อ้อ อีกอย่างหนึ่งครับ ที่เราอัพเกรดจาก 1.5 เป็น 2.12 ที่ทำกันอยู่นี้ จะบอกว่าไม่มีการเปลี่ยนแปลงนอกจากหน้าตาก็ไม่น่าจะถูกเท่าไหร่
ถ้าจำไม่ผิด xp 1.5 แปลง serial เป็น satin แล้ว satin จะใส่ค่า ceeding ไม่ได้
แต่ใน 2.12 (ปลอม) ใส่ได้ ผมหาเวอร์ชั่น 1.5 มาลองไม่ได้แล้วครับ หาไม่เจอ เดี๋ยวเอาไว้เน็ตผมมา คงได้ลองดูครับ

มันเป็นเช่นนี้แล

• ช่างปัก
  • โปรแกรม: WING,S V.5 willcom 2006
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2010 เวลา 14:45:14 น. »
1.ขอบคุณครับ  ถ้าเปลี่ยนเป็น   Wing,s XP  2.5   จุดย้ำเมื่อ   SAVE  เป้น   DST.  จะหายไหมครับ   
2.อยากทราบเทคนิค   การตีลายขนสัตว์หน่อยครับ   ขอบพระคุณอย่างสูงครับ   

• Moderator
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2010 เวลา 14:51:55 น. »
1.ขอบคุณครับ  ถ้าเปลี่ยนเป็น   Wing,s XP  2.5   จุดย้ำเมื่อ   SAVE  เป้น   DST.  จะหายไหมครับ

หายครับ ก็เขาแก้บัคเรื่องนี้แล้ว หรืออาจจะมีบ้างแต่น้อยมากครับ

2.อยากทราบเทคนิค   การตีลายขนสัตว์หน่อยครับ   ขอบพระคุณอย่างสูงครับ   

อ่านที่นี่แล้วกัน
http://thai.sewsense.com/index.php?topic=3042.0

• ช่างปัก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2010 เวลา 16:20:11 น. »
ดาวน์โหลดโปรแกรม Wing,s  2.5 ได้   แต่เปิดวิธีลงโปรแกรม ไม่ได้ครับ   ลงไม่เป็นครับ  ช่วยด้วยครับ 

• Moderator
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน ,2010 เวลา 16:35:05 น. »
โหลดมาจากที่ไหนหรือ
มันมีคลิปสอนการลงมิใช่หรือ