ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องทดลองจำหน่ายลายปัก ไม่ดีค่อยเอาออก  (อ่าน 8546 ครั้ง)

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 251
Re: ห้องทดลองจำหน่ายลายปัก ไม่ดีค่อยเอาออก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม ,2011 เวลา 13:06:21 น. »
เหรียญมันมีสองด้านเสมอ มีข้อดีแล้วข้อเสียก็ตามมาเหมือนกัน พูดตรง ๆ แก้ไม่ตกครับ

ออฟไลน์ noichamp

• มือใหม่หัดปัก
  • ช่างปัก
  • พลังน้ำใจ 8
  • จักรปัก: Emprima Gold01
  • โปรแกรม: wilcom V2006.0Z SP4 R2 20 Sep 2007
Re: ห้องทดลองจำหน่ายลายปัก ไม่ดีค่อยเอาออก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ ,2012 เวลา 21:14:07 น. »
น่า สนใจครับ ผมคิดว่า คนทำจะได้มีกำลังใจ ลายไหน อยากขาย ลายไหนอยากแจก  สมาชิกทุกท่านมีส่วนตัดสินใจ
เพราะไปจ้างเค้าก็แพงกว่าในเว็บนี้อยู่แล้ว  จะตีเองก็ไม่สวยมือไม่ถึง  ซื้อจากสมาชิกก็โอเค ครับ

ออฟไลน์ teeri

• ตนเป็นที่พึ่งเเห่งตน ฉันใดก็ฉันรู้....
  • เจ้าของโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 78
  • จักรปัก: SWF/D-WE 920-55
  • โปรแกรม: Wilcom ES Designer 2006
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ ,2012 เวลา 22:23:20 น. »
น่า สนใจครับ ผมคิดว่า คนทำจะได้มีกำลังใจ ลายไหน อยากขาย ลายไหนอยากแจก  สมาชิกทุกท่านมีส่วนตัดสินใจ
เพราะไปจ้างเค้าก็แพงกว่าในเว็บนี้อยู่แล้ว  จะตีเองก็ไม่สวยมือไม่ถึง  ซื้อจากสมาชิกก็โอเค ครับ
เห็นด้วยเช่นกัน ครับ :da4c2d5e:

ออฟไลน์ nathon

• เจ้าของโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 5
  • จักรปัก: SWF-UK1204-45 , TOYOTA
  • โปรแกรม: wilcom 9 , 2006
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม ,2012 เวลา 17:32:47 น. »
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ผมไม่สนับสนุนให้มีการขอลายปัก มันเป้นการง่ายเกินไปที่จะหารายได้โดยไม่มีการลงทุน อย่างน้อยควรจะมีอะไรตอบแทนคนที่เขาลงแรงออกแบบบ้างตามสมควร

unerror

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม ,2012 เวลา 18:16:00 น. »
ห้องนี้เปิดกว้างให้มีการขายลายปักแต่ปัจจุบันรอคนมาวางขายอยู่นะครับถ้าท่านใดสนใจก็ออกแบบลายปักที่คิดว่าทำขึ้นมาเองไม่ได้ไปลอกเลียนใคร
ก็เชิญได้เลยครับสนันสนุนให้มีการแสดงออกทางความคิดในทางงานปักครับเพราะงานปักไม่ได้มีแค่ปักหน่วยงานหรือทางราชการอย่างเดียวครับ
เราสามารถเอามาต่อยอดได้อีกครับ

ออฟไลน์ นารุโตะ

• ช่างตีบล๊อก
  • **
  • พลังน้ำใจ -2
  • จักรปัก: SWF
  • โปรแกรม: Wilcom
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม ,2012 เวลา 19:08:34 น. »
ผมว่าดีครับ  แต่ราคาอย่าให้ต่ำมากเพราะจะไปกระทบช่างตีบล๊อกที่เขารับทำบล๊อกเป็นงานประจำ :1894c7a1: