ผู้เขียน หัวข้อ: ขายลายปักของจีนครับ  (อ่าน 8962 ครั้ง)

ออฟไลน์ SOFEARNA

• ช่างปัก
  • พลังน้ำใจ 5
  • โปรแกรม: Wilcom2006 SP4 R2
ขายลายปักของจีนครับ
« เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน ,2011 เวลา 01:21:41 น. »
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน ผมได้สมัครซื้อลายปักของเวบต์ http://www.1xiuhua.com/  ไว้ ซึ่งผมโหลดมาหลายลายแล้วเหมือนกัน เอามาตกแต่ง ปรับเพิ่มขนาดลดขนาด ปรับความละเอียดฝีเข็ม ใช้ได้ทีเดียวไม่ต้องมานั่งเสียเวลาคิดแบบ  ตอนนี้เงินที่สมัครไว้ยังเหลืออยู่ กลัวว่าทิ้งไว้นานมันจะสูญ เลยจะมาถามเพื่อนๆพี่ๆว่าใครอยากได้ลายปัก(ที่ไม่ฟรี) ของเวบต์นี้บ้าง ซึ่งผมจะขอคิดค่าลาย+ค่าเสียเวลา ดังนี้นะครับ

โหลดดูรูปใหญ่ รูปละ 10 บาท (เป็นรูป JPG)
โหลดลาย       ลายละ 50 บาท (นามสกุล DST)

ซึ่งอัตรานี้ผมไม่แน่ใจว่าเหมาะสมหรือเปล่า ถ้าไม่เหมาะสมช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผมกลัวจะเป็นเหมือนกระทู้ด้านล่าง

ขั้นตอนการดูลายนะครับ
1. ให้เข้าไปที่ http://www.1xiuhua.com/ มันจะเป็นภาษาจีน  ถ้าจะให้ง่ายก็ใช้ google แปล
2. ด้านล่างจะมีรูปตัวอย่างอยู่ ลองคลิกเข้าไปดูได้ หรือ คลิกที่ tab ที่ 2 ด้านบน ที่เขียนว่า 服饰图案 หรือที่แปลเป็นไทยว่า รูปแบบการแต่งตัว มันจะมีหัวข้อย่อยด้านล่างให้เลือก 6 หัวข้อ
3. ลองเข้าไปไล่ดูแต่ละหัวข้อ ซึ่งแต่ละหัวข้อก็จะมีหลายๆหน้า ดูดีๆนะครับ บางลายไม่ใช่ลายปัก
4. ถ้าอยากได้ลายไหน ก็ PM บอกชื่อลายมานะครับ เช่น   FHZ00001 , FHY00001 , ....  ระบุด้วยว่าจะจะเอาภาพใหญ่ หรือ จะเอาลายเลย  ถ้าจะให้แนะนำ ผมแนะนำให้เอาภาพใหญ่มาดูก่อน ถ้าชอบก็ค่อยเอาลาย เพราะบางทีดูภาพเล็กสวย แต่ลายจริงๆไม่ค่อยสวย ถ้าหากเป็นภาพใหญ่ จะเหมือนกับลายจริงเลย
 อ้อ.. เอาเมล์ด้วยนะครับจะได้ส่งไปให้ทางเมล์ ถ้าต้องการให้โทรบอกเมื่อส่งไปแล้วก็ระบุเบอร์โทรด้วยครับ
5. เมื่อผมได้รับ Message จะไปโหลดมาและส่งทางเมล์ไปให้ ส่วนเรื่องจะโอนเงินยังไงกัน ยังไม่แน่ใจ (ขอความเห็นด้วยครับ) เพราะบางทีเอาแค่รูปใหญ่ รูปสองรูป ค่าโอนยังจะเยอะกว่าค่ารูปอีก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ cha009

• ช่างตีบล๊อก
  • **
Re: ขายลายปักของจีนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน ,2011 เวลา 11:43:22 น. »
เข้าไปดูรูปที่Tab 2 ไม่ได้ครับทำอย่างไรดี

ออฟไลน์ SOFEARNA

• ช่างปัก
  • โปรแกรม: Wilcom2006 SP4 R2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน ,2011 เวลา 13:32:25 น. »
หมายถึงคลิกที่รูปเล็กเพื่อดูรูปใหญ่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ อันนี้มันต้องจ่ายตังค์ครับต้องดูที่รูปเล็กอย่างเดียว

* ผมไปอินโดฯ  3-4 วัน ท่านที่สนใจ PM ไว้นะครับ

ออฟไลน์ kengvang

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 0
  • จักรปัก: feiya
  • โปรแกรม: wilcom,wing xp
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม ,2014 เวลา 12:20:55 น. »
ตอนนี้ยังซื้อได้อยู่ไหมครับ