ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครขึ้นลายปักที่เป็นงานศิลป์บ้าง...ต้องการ  (อ่าน 3748 ครั้ง)

ออฟไลน์ Winnie the Pooh

• ผู้ดูแลเว็บบอร์ด
  • ผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 532
  • จำหน่ายเสื้อยืดโปโลสำเร็จรูป
  • จักรปัก: TAJIMA TMEF
  • โปรแกรม: wilcom
มีใครขึ้นลายปักที่เป็นงานศิลป์บ้าง...ต้องการ
« เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน ,2011 เวลา 16:20:57 น. »
มีใครทำงานศิลปบ้าง ที่ออกมาในแนวไทยๆ ลองส่งภาพตัวอย่างกับราคาที่ต้องการมานะครับ...ขอบคุณครับ

unerror

• บุคคลทั่วไป
Re: มีใครขึ้นลายปักที่เป็นงานศิลป์บ้าง...ต้องการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน ,2011 เวลา 16:41:32 น. »
ผมว่ามันจะกว่ามากนะครับถ้าถามแบบนี้ แต่ถ้าท่านนำภาพที่จะให้ทำมาเสนอราคายังจะง่ายกว่านะครับและได้คำตอบตรงด้วย
เพราะลายปักส่วนใหญ่ จะดูจากเข็มและความยากง่ายของงานส่วนภาพที่จะมาทำผมว่าเจ้าของหรือผู้ว่าจ้า่งควรจะหามาให้ลองทำเพราะที่เจอมา
พอหารูปมาทำเองผู้จ้างจะบอกว่าไม่สวยแต่ถ้าผู้จ้างหารูปมาให้จะหมดปัญหาด้านนี้ไปครับ

• จำหน่ายเสื้อยืดโปโลสำเร็จรูป
Re: มีใครขึ้นลายปักที่เป็นงานศิลป์บ้าง...ต้องการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน ,2011 เวลา 17:25:18 น. »
ครับ...กว้างจริงๆครับ เหมือนคำถามที่ว่าต้องการซื้อรูปสวยๆ...ก็ไม่รู้ว่าสวยแบบไหนเหมือนกันครับ แต่ว่าในทางเทคนิคงานปักแม้จะเป็นลายอาท์ตเดียวกัน คนขึ้นลายแต่ละคนก็จะทำออกมาไม่เหมือนกัน(น่าจะจริงหรือเปล่าครับ) ขึ้นอยู่กับมุมมองเฉพาะบุคคล
ในขั้นต้นนี้...จึงอยากได้ภาพตัวอย่างผลงานที่ไม่ต้องเป็นไฟล์ปักพร้อมกับการเสนอราคา(วิธีคิดราคา) เพื่อจะได้คุยกันสู่ขึ้นต่อไป(ที่จะแจ้งรายละเอียดภายหลัง)

...ขอขอบคุณทุกคำเสนอแนะนะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน ,2011 เวลา 17:30:16 น. »
ราคา...พันเข็ม 50บาท

จากตัวอย่าง...140,000เข็ม คือราคา...7,000บาท หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ oawuny

• ช่างปัก
  • พลังน้ำใจ 11
  • โปรแกรม: wing xp
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน ,2011 เวลา 13:31:31 น. »
พอบอกขนาดที่ต้องการได้ไหมครับ ลายแบบนี้เอาไปปักใส่กรอบรึเปล่า จะได้ลองทำไปเสนอดูครับ

WhiteMelon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน ,2011 เวลา 17:03:32 น. »
เอ่อ ไม่แน่ใจเรื่องลักษณะของความต้องการ เลยลองเอามาให้ดูครับ ว่าใช่แบบที่ต้องการรึปล่าว  :???:
อันนี้เป็นภาพที่ปริ้นสกีนมาครับ
ส่วนที่เป็นงานปักจริงๆเป็นแบบนี้ครับ ปักด้วยดิ้นสีทองทั้งหมดครับ

ไม่รู้จะเป็นงานศิลป์แบบที่ต้องการรึปล่าวน่ะครับ  :154218d4: