ผู้เขียน หัวข้อ: การทำกาวอัดใช้เอง  (อ่าน 2750 ครั้ง)

ออฟไลน์ PATTARA

• Just the way you are.
  • ช่างปัก
  • พลังน้ำใจ 17
  • จักรปัก: SWF/SB-WE1218-45 ++ แท่นสกรีน 500 แท่น ++
  • โปรแกรม: WingsXP 5.0, กำลังศึกษา Wilcom 2006, CorelDRAW X6
Re: การทำกาวอัดใช้เอง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม ,2012 เวลา 00:36:20 น. »
ลองทำดูแล้วค่ะจำนวน 6 บล๊อกผลที่ออกมา

อัดลายง่ายค่ะทั้งแบบละเอียด และไม่ละเอียด ฉีดลายออกง่ายมากๆเลย ลายที่ทำก็ละเอียดน่ะค่ะเป็นลายเส้นเเบบปากกาเขียนอะค่ะ

แต่ถ้าส่วนผสมไม่ดีฉีดเเล้วกาวจะหลุดอะค่ะ

แต่แปลกค่ะ ลายแบบละเอียดมากๆ ออกมาดีค่ะ  ฉีดลายง่าย ลายออกมาละเอียดตามแบบ

แต่ลายใหญ่ๆฉีดเเล้วหลุดอะค่ะ(กาวหลุด ลอกออก)

ก็ได้ผลดีน่ะค่ะสำหรับครั้งแรก รู้สึกดีว่าไปซื้อกาวอัดสีฟ้าอะค่ะ เพราะฉีดลายออกยาก

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะใช้ส่วนผสม กาวลาแท็ก 5 ไวแสง 2 สีน้ำมัน 1 น่ะค่ะ เพื่อจะช่วยในการยืดหยุดเเละเกาะตัวของกาวได้

ขอบคุณค่ะ

ขอขอบคุณ PATTARA สำหรับสูตร์ กาวลาแท็กค่ะ...

ครับ ลองทำไปเรื่อย ๆ นะครับ เดี๋ยวก็ชำนาญเองครับ...