ผู้เขียน หัวข้อ: สารบัญการใช้ Wings Xp  (อ่าน 17243 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• ผู้ดูแลระบบ
  • รองผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 181
  • wings' xp
  • โปรแกรม: wings xp
สารบัญการใช้ Wings Xp
« เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน ,2009 เวลา 21:50:07 น. »
เพื่อใ้ห้เป็นการง่ายต่อการทำความเข้าใจในบทความภายในเว็บ ผมจึงพยายามจะเขียนบทความออกมาใ้ห้คล้ายกัน กับการใช้ wilcom
อย่างที่ผมเคยบอกกับท่านสมาชิกว่า หัดให้เป็นทุกโปรแกรม จะเลือกใช้อันไหน เป็นแล้วค่อยเลือกเอาตามถนัด
โดยที่ท่านจะเลือกหัดหรืออ่านอันไหนก่อนก็ได้
บทความการใช้ Wings Xp
....การติดตั้งโปรแกรม....
การติดตั้งโปรแกรม Wings XP
....การใช้งานโปรแกรม....
บทที่1 การนำเข้าไฟล์แบ๊คดรอพ
บทที่2 เริ่มต้นการใช้งาน wings xp การเซ็ตค่าต่าง ๆ ให้กับโปรแกรมก่อนการใช้งาน
บทที่3 จุดเริ่มต้นและจุดจบลายปัก
บทที่4 การย่อ-ขยายลายปัก การหมุนลายปัก การย้ายที่ลายปัก
บทที่5 การเปลี่ยนสีลายปัก และ การตั้งค่าสี
บทที่6การลบลายปักบางส่วนออก และการนำไฟล์  .dst บางส่วนมาใช้
บทที่7 การใช้คำสั่ง Copy ,Duplicate และคำสั่ง Repeat
บทที่8 การใช้คำสั่ง Group-Ungroup
บทที่9การตรวจสอบลายปัก เพื่อการวิเคราะห์ลายปัก

....เริ่มต้นตีลายปัก....
บทที่10การใช้เครื่องมือ Manual (F2)
บทที่11 การใช้เครื่องมือ Running (F3)
บทที่12 การใช้เครื่องมือ Satin (F4)
บทที่13 การใช้เครื่องมือ Step (F5)
บทที่14 การใช้เครื่องมือ  ZigZag (F6)
บทที่15 การใช้เครื่องมือ Satin Serial (F7)
บทที่16 การใช้เครื่องมือ input/edit text ในการพิมพ์ตัวอักษร

บทที่ 17 การบ้าน running
บทเสริม การมูฟเข็ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ ,2010 เวลา 16:50:48 น. โดย เส้นไหม »

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 143
Re: สารบัญการใช้ Wings Xp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน ,2009 เวลา 22:40:46 น. »
เยี่ยมเลยครับแอดมิน ต่อไปขอเป็นลูกศิษย์คนแรกเลยครับ หาคนสอนเป็นเรื่องเป็นราวมานานแล้ว

ออฟไลน์ jelelight

• ผู้จัดการโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 117
  • จักรปัก: Feiya
  • โปรแกรม: wilcom 2006
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน ,2009 เวลา 05:27:27 น. »
การใช้ edit text ทำไมกดไม่ได้ อ่ะ คับคือผมต้องการเรียนรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้เป็นอย่างมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ธันวาคม ,2009 เวลา 21:49:48 น. โดย เส้นไหม »

• wings' xp
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน ,2009 เวลา 08:51:59 น. »
อ่านดูกระทู้นี้ไปก่อนนะครับ เดี๋ยวถ้าหาเวลาได้จะมาทำบทนี้ให้ก่อน

http://thai.sewsense.com/sewfr/index.php?topic=95.0

ออฟไลน์ moo-too

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม ,2009 เวลา 00:03:00 น. »
 :) ขอบคุณค่ะ สำหรับความรู้ดีดี มือใหม่รบกวนแนะนำด้วยคะ

ออฟไลน์ byte

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม ,2009 เวลา 10:07:58 น. »
  สวัสดีครับ _/\_

กรณี รันนิ่งรอบรูปแล้วต้องการให้หยุด ทำอย่างไรครับ :P (ต้องการวางผ้าแล้วปักต่อครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 143
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม ,2009 เวลา 10:37:19 น. »

กรณี รันนิ่งรอบรูปแล้วต้องการให้หยุด ทำอย่างไรครับ :P (ต้องการวางผ้าแล้วปักต่อครับ)

ขอบคุณครับ
ไปถามในหัวข้อกระทู้ที่เกี่ยวข้องครับ จะได้ไม่งงทั้งผู้อ่าน และ ผู้ตอบ

• wings' xp
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม ,2009 เวลา 11:07:08 น. »

ขอบคุณครับ
ใส่ stop ที่object ที่ต่อจากรันนิ่งครับ แต่ใน dst ก็จะเห็นเป็นอีกสีนึง ก็ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวเครื่องถึงตรงนี้ก็หยุดเอง

ออฟไลน์ prapada

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน ,2009 เวลา 23:42:31 น. »
ขอบคุณค่ะ คุณเส้นไหม สำหรับคะแนะนำที่ดี จะพยามอ่านและลองทำตามดูค่ะ :-[

ออฟไลน์ เส้นไหม

• Moderator
  • พลังน้ำใจ 57
  • ดู มิสู้ ทำ
  • จักรปัก: barudan
  • โปรแกรม: wings 'xp
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน ,2009 เวลา 23:45:53 น. »
ยินดีเลยครับ
ติดขัด สงสัยตรงไหนสอบถามได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ธันวาคม ,2009 เวลา 21:50:48 น. โดย เส้นไหม »

• Moderator
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน ,2009 เวลา 23:52:04 น. »
จริงๆที่ระยะหลังไม่มีบทความเกี่ยวกับ wings เพราะผมว่าผมหมดภูมิแล้วครับ

ออฟไลน์ Ni-Cha

• ช่างตีบล๊อก
  • **
  • พลังน้ำใจ 16
  • Tajima TFGN-1218 / Wilcom
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม ,2009 เวลา 22:32:49 น. »
ยากจัง ไม่ค่อยชิน สงสัยต้องลองบ่อยๆ

ออฟไลน์ omax

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ -1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม ,2010 เวลา 18:04:14 น. »
เป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับท่าน

ออฟไลน์ darknet

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม ,2010 เวลา 20:36:42 น. »
ขอบคุณมากครับ

ผมขอศึกษาด้วยคนนะครับ  :P

• Moderator
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม ,2010 เวลา 23:09:35 น. »
ขอบคุณมากครับ

ผมขอศึกษาด้วยคนนะครับ  :P
ยินดีครับ