ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อจริงเลยครับโปรแกม willcom ชอบค้างเวลาจะเปิดไฟล หรือตอนจะ save  (อ่าน 5775 ครั้ง)

ออฟไลน์ ken-ken2007

• รองผู้จัดการโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 32
  • จักรปัก: Tajima TEMX กับ TFMX
  • โปรแกรม: willcom v9 sp4 บน window xp sp2
Re: เบื่อจริงเลยครับโปรแกม willcom ชอบค้างเวลาจะเปิดไฟล หรือตอนจะ save
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม ,2010 เวลา 17:00:50 น. »
เป็นที่เครื่องครับ ถ้าใช้ p4 ปิด hypertreat แล้วจะหาย ครับ พวกที่เป็น core2 duo core ใช้แล้วค้างแน่นอนครับ ต้องเปลี่ยน cpu อย่างเดียวเลยครับ ถ้าซื้อเครื่องใหม่ ก็ต้องเลือก ที่เป็น core เดียว สอง core ขึ้นไปใช้ไม่ได้นะครับ ส่วน amd ยังไม่เคย ลองถ้าลองแล้วเดียวจะมาบอกให้อีกทีนะครับ
ปิด hypertreat  ยังไงครับ

ออฟไลน์ long_g

• ช่างปัก
  • พลังน้ำใจ 21
  • จักรปัก: KANZEN
  • โปรแกรม: WILCOM 2006
Re: เบื่อจริงเลยครับโปรแกม willcom ชอบค้างเวลาจะเปิดไฟล หรือตอนจะ save
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม ,2010 เวลา 08:55:41 น. »
ถ้า Cpu เป็น duo core แล้วลง wilcom 2009 เท่าที่เห็นจะเป็นแบบนี้ทุกรายครับ ลง direx x ก็ไม่หายครับ  มีวิธีเดียวที่ผมมองเห็นคือลง willcom 2006 ครับ ผมเจอมาแล้วครับ เปลี่ยนบอร์ดจาก p.4 เป็น p.5  dou core 2.6   ลง willcom 2009 ลงได้ เปิดโปรแกรมได้ แต่พอจะเซฟ หรือจะ input ไฟล์ภาพ  ค้างทันทีครับ นอนเอามือสองข้างก่ายหน้าผากอยู่หลายวัน  เลยปรึกษาผู้รู้ เขาบอกต้อง willcom 2006 เท่านั้น เลยลองดู ได้ผลครับ   ผมเพิ่งเจอกะทู้นี้ ไม่ทราบว่าสายไปหรือเปล่าครับ ยังไงก็ลองดู

ออฟไลน์ ken-ken2007

• รองผู้จัดการโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 32
  • จักรปัก: Tajima TEMX กับ TFMX
  • โปรแกรม: willcom v9 sp4 บน window xp sp2
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม ,2010 เวลา 18:00:26 น. »
ขอบคุณครับ แต่cpu ผมเป็น p4 ครับ เอาไว้ถ้าทนไม่ไหวจะลง 2006 ดูแต่ตอนนี้ยังเคยชินกับ V9 อยู่ยังไม่อยากเปลี่ยนครับ