ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมออกแบบเสื้อผ้า marvelousdesigner beta (ฟรีแวร์)  (อ่าน 38582 ครั้ง)

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 147
โปรแกรมออกแบบเสื้อผ้า marvelousdesigner beta (ฟรีแวร์)
« เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน ,2010 เวลา 20:46:19 น. »
ออกมาให้ทดลองใช้ฟรีแล้ว

ดาวน์โหลดได้ที่เวปไซด์

http://www.marvelousdesigner.com/

ออฟไลน์ PHICHET

• ศิลปะ คือ อะไรก็ได้ แต่ อะไรก็ได้ ไม่ใช่ศิลปะ
  • เจ้าของโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 40
  • จักรปัก: TAJIMA TEJTII-C1501
  • โปรแกรม: WILCOM 2006 SP4R2
Re: โปรแกรมออกแบบเสื้อผ้า marvelousdesigner beta (ฟรีแวร์)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน ,2010 เวลา 13:03:54 น. »
เข้าไปที่เวบแล้ว  ต้องไป jion แล้วไปสมัครสมาชิกก่อน  จากนั่นไปลิงค์มาจากแมล์  แล้วก็ลอ๊กอิน จึงจะเข้าไปดาวน์โหลดได้  โดยเลือกให้ตรงว่าวินโดว์เรา 32 หรือ 64 บิท แล้วก็โหลดโลด

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
Re: โปรแกรมออกแบบเสื้อผ้า marvelousdesigner beta (ฟรีแวร์)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน ,2010 เวลา 13:09:21 น. »
เข้าไปที่เวบแล้ว  ต้องไป jion แล้วไปสมัครสมาชิกก่อน  จากนั่นไปลิงค์มาจากแมล์  แล้วก็ลอ๊กอิน จึงจะเข้าไปดาวน์โหลดได้  โดยเลือกให้ตรงว่าวินโดว์เรา 32 หรือ 64 บิท แล้วก็โหลดโลด
ขอบคุณมากครับที่ให้ข้อมูลในวิธีการดาวน์โหลด พอดีเจอเลยเอามาฝาก

ออฟไลน์ Akai

• ร้านปักร้อยแปด, Big C บางพลี ชั้น 2, สป.
  • รองผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 243
  • ๏ วิงส์ เอ็กซ์พี คือ สรณ ๏
  • จักรปัก: HAPPY HCD2-15, HCS-1201-30
  • โปรแกรม: วิงส์ เอ็กซ์พี v2 - v5 , Stitch2K
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน ,2010 เวลา 13:47:48 น. »

You can try Marvelous Designer 2 for 30 days for the evaluation purpose.

เป็นซอฟท์แวร็ทดลองใช้ฟรีสามสิบวัน แล้วนำข้อมูลที่ได้จากผู้ทดลองใช้ไปปรับปรุงให้ถูกใจคนใช้มากชึ้น
พอปรับปรุงได้ดีแล้วก็จะออกเวอร์ชั่นเสียตังค์มาอีกทีครับ

ใครที่โหลดมาก็เล่นเสียให้คุ้มภายใน 30 วันหลังจากติดตั้ง.

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน ,2010 เวลา 13:54:53 น. »
คาดว่า Cracklock(หยุดเวลาโปรแกรม) คงได้ใช้งานกันละทีนี้  :1894c7a1:

ออฟไลน์ เกือบสุดแดนอิสาน

• เจ้าของโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 85
  • อุบลราชธานี
  • จักรปัก: ranaisaunce,brother& feiying
  • โปรแกรม: wilcom v.9 & magellan 185
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน ,2010 เวลา 18:56:16 น. »
Marvelous Designer 2 เวอร์ชั่น นิจนิรันดร์  ก็มีครับ สมาชิกท่านใดคิดว่ามีประโยชน์สำหรับท่านก็ pm บอกได้ครับ

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน ,2010 เวลา 19:53:08 น. »
โปรแกรมนี้กินทรัพยากรณ์เครื่องเยอะพอสมควร คอมฯผม P4 2.0GHz Ram 1GB การ์ดจอ Nvidia FX-5500 ยังเอาไม่อยู่ ภาพแทบค้าง ๆ กระตุก ๆ

ออฟไลน์ SOFEARNA

• ช่างตีบล๊อก
  • **
  • พลังน้ำใจ 5
  • โปรแกรม: Wilcom2006 SP4 R2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม ,2010 เวลา 22:32:58 น. »
ของผมมี optitex version 10.0.974.29  เพิ่งโหลดมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ว่าจะลองเอามาเล่นดู แต่ยังไม่มีเวลา  มียาแก้ไอเรียบร้อย ท่านไหนอยากได้ก็ PM มานะครับ

ออฟไลน์ princo

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม ,2011 เวลา 11:46:04 น. »
ปิด antialiasing จะทำให้เร็วขึ้นมากน๊ะ

ออฟไลน์ Mr.M

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 2
  • จักรปัก: TMEF612
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม ,2011 เวลา 23:16:16 น. »
อ่าไม่ได้เข้ามานานเลย มีแบบนี้ด้วยหรอเนี่ย  :Much love: อ่ะโหลดซิครับเนี่ย

ออฟไลน์ icecee

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน ,2011 เวลา 09:19:32 น. »
มีครับ 2000 กว่า แพทเทิร์น สร้างตามไซด์ แทบไม่ต้องแต่งเส้นเลยครับ ใช้กับเครื่องปริ้นธรรมดาครับ 10 นาทีเองครับต่อ 1 แพทเทิร์น
http://www.megaupload.com/?d=6HBB7E2J

yongyowap

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน ,2011 เวลา 10:07:39 น. »
มีครับ 2000 กว่า แพทเทิร์น สร้างตามไซด์ แทบไม่ต้องแต่งเส้นเลยครับ ใช้กับเครื่องปริ้นธรรมดาครับ 10 นาทีเองครับต่อ 1 แพทเทิร์น
http://www.megaupload.com/?d=6HBB7E2J
ไปเคลียร์ตัวเองหรือยังครับ   สมาชิกเก่าหลายท่านมีกระทู้ร้องเรียนคุณอยู่

ออฟไลน์ tanam

• รองผู้บริหารโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 551
  • โปรแกรม: wilcom2006
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน ,2011 เวลา 10:28:52 น. »
หายไปนานเลยนะครับ กําลังล่าตัวอยู่เลย :4d6161fd:

ออฟไลน์ icecee

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน ,2011 เวลา 11:54:29 น. »
ทามไรผิดอะ

yongyowap

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน ,2011 เวลา 12:49:03 น. »
ขายครับ  Wilcom DEco Studio e1.5
ตั้ม

decoของผมครับ
เห็นมีคนเอ่ยถึงคุณในห้องsoftware ของ sarnfun น่ะ

ผมแก้ได้แล้วครับ ไม่โกหก อยากรู้โทรมา xxxxxxxxxx ครับ

อยากทราบวิธีแก้แครกอะคะลงแล้วมันยังขึ้นใช้ได้9วันเหมือนเดิมคะ...
ทำยังไงดี

อย่าไปซื้อของคนนี้เด็ดขาดเค้าจะเอาwilcomตัวที่ใข้ได้15วันมาขายให้ ผมโดนหลอกมาแล้วครับ ก่อนซื้อบอกว่าลงได้ตลอดไม่ต้องถอยหลังวันที่ ผมถามรายละเอียดถึง2วันและถามย่ำแล้วย่ำอีก พอโอนเงิน มาถึงบอกว่าก่อนใช้ต้องถอยหลังวันที่ อ้าวตอนซื้อบอกไม่ต้อง พอโอนเงินไปบอกว่าให้ถอยหลังวันที่ มันมีเจตนาโกงเพราะรู้อยู่แล้วว่าแคร็กใช้ไม่ได้แต่กลับพูดให้เราเข้าใจว่ามันสมบูรณ์แล้ว  พอบอกว่าให้รับผิดชอบโดยให้โอนเงินมาคืนตั่งแต่วันเสาร์แล้วป้านนี้ยังไม่โอนแถมปิดโทรศัพย์ด้วย ส่วนอีกเบอร์089-2690632เป็นของแฟนเค้าบอกอย่างเดียวว่าไม่รู้เรื่อง แต่ตอนติดต่อกับตั๊มผมก็ใช้เบอร์นี้มาตลอดพอมีเรื่องก็ไม่ค่อยรับ ถึงรับก็จะพูดว่าไม่รู้เรื่องอย่างเดียว
ผมได้แจ้งความไว้แล้วครับ ถึงมันจะไม่ใช้เงินเยอะแต่ผมว่าหลายคนโดนหลอกเหมือนผมแล้วแน่ ผมไม่ยอมให้คนโกงต้องลอยนวลแน่ครับ

ถ้าคุณได้อ่านแล้วบอกว่าผมโกหกฟ้องผมเลยครับเดี้ยวจะเอาหลักฐานมาฬห้ทุกคนได้ดูด้วย

:(กำมันยังมาขายอีกเหรอตั้มไรเนี่ยเอาไปขายที่บอดของสารฝันจนบอดเขาเจ้งไปแล้วไม่ละอายใจมั้งเหรอ อย่าไปซื้อนะของมันใช้ได้แค่15วัน แต่มันมีวิธีใช้ได้ตลอดก็จริงแต่บอกเลยโปรแกรมมันมีปัญหาครับไว้รอตัวเต็มดีกว่า พอดีผมได้มาฟรีคนที่ซื้อจาก ตั้มไปเขาส่งให้ผมลองอีเมล์ของมันผมจำไม่ผดนะ iceeไรเนี่ยหละเขาเอารูปมาลงประจานเลยด่าคนชื้อด้วยว่าเขาไม่เคยขายให้แล้วบอกอีกว่ากุไม่อยากได้เงินมึงหลอก ทุเรศมากเลย เท่าที่ผมลองตอนนี้คงต้องใช้W9หรือW2006ไปก่อนอะครับ e1 เครื่องมือสำหรัญแฮนฟรีไม่มีเล่นต้องทำตามโปรแกรมอย่างเดียว หากใครที่ผลาดซื้อไปแล้วไม่รู้วิธีการใช้งานได้ตลอดผมจะบอกให้ใคร เช่นถ้าคุณลงโปรแกรมวันที่ 10กค52 แล้วมันจะหมดวันที่ 25กค52 ให้คุณไปปรับวันที่กลับมาเป็นวันที่24กค52 ก็ได้ครับก็สามารถเล่นได้แล้ว แต่จะมีปัญหาเรื่องของการต่อMSNนะถ้าใครที่ตีบล๊อกส่งทางเน็ตก็คงต้องเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา แต่เอาไว้ลองเล่นแกเซงดีกว่าตีบล๊อกใช้W9แหละจะได้ไม่เสียเวลา