ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการยกเลิกการอัฟเดทอัตโนมัติก่อนลงwilcom  (อ่าน 1128 ครั้ง)

kochai

• บุคคลทั่วไป
วิธีการยกเลิกการอัฟเดทอัตโนมัติก่อนลงwilcom
« เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน ,2011 เวลา 14:32:04 น. »
รูปหน้าต่างที่โปรแกรม wilcom แจ้งเตือนจนหน้าเบื่อครับ

วันนี้คอมมีปัญหา ต้องลงวินโด้ใหม่ ครับ  เมื่อลงวินโด้ เรียบร้อย จะทำการลงwilcom นึกขึ้นมาได้ว่า ท่านjtc พูดว่า คงไปอัฟเดทโปรแกรม ทำให้ wilcom มีหน้าต่างเตือนขึ้นมาจนหน้าเบื่อ งง เหมือนกันว่า ไปอัพเดทตอนไหน นึกขึ้นได้ว่า วินโด้มีระบบอัฟเดทอัตโนมัติ   เลยทำการปิด การอัฟเดทอัตโนมัติ  แล้วก็ทำการลงโปรแกรม wilcom ครับ บางท่านอาจจะยกเลิกไม่ถูก ทำตามรูปภาพประกอบครับ หากมีเครื่องหมายถูก ให้เอาออกนะครับ เป็นการยกเลิกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 พฤศจิกายน ,2011 เวลา 14:48:40 น. โดย kochai »

ออฟไลน์ patiyut

• ช่างตีบล๊อก
  • **
  • พลังน้ำใจ 10
  • pai
  • จักรปัก: ยังไม่มีครับแต่สนใจอยากได้อยู่
  • โปรแกรม: Wilcom ES Designer 2006
Re: วิธีการยกเลิกการอัฟเดทอัตโนมัติก่อนลงwilcom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน ,2011 เวลา 15:21:21 น. »
ขอบคุณkochai มากนะครับที่หาวิธีแก้ให้ครับ

kochai

Re: วิธีการยกเลิกการอัฟเดทอัตโนมัติก่อนลงwilcom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน ,2011 เวลา 15:44:07 น. »
ยังไม่ทราบสาเหตุที่แน่นอนครับ

ออฟไลน์ paak

• เจ้าของโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 113
  • จักรปัก: mashita
  • โปรแกรม: wilcom
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน ,2011 เวลา 05:21:13 น. »
หลังจากปลดการอัฟเดทอัตโนมัติแล้วติดตั้งวิลคอม
ยังมีการแจ้งเตือนที่โปรแกรมวิลคอมอีกมั้ยครับ?

ไม่แน่ใจว่า... :???:
ตอนลงโปรแกรมวิลคอม
มีข้อความให้ปิดตัวป้องกันไวรัสด้วย
ถ้าไม่ปิดตัวนี้
จะเป็นอีกหนึ่งสาเหตุของการขึ้นข้อความแจ้งเตือนนี้หรือไม่ครับ?

:5c745924:

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
  • พลังน้ำใจ 134
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน ,2011 เวลา 08:04:24 น. »
โดยปรกติผมจะทำดังนี้ครับ

1.ฟอร์แมต HDD แล้วติดตั้งวินโดว์ ปิดตัวอัพเดทของวินโดว์
2.ลงไดร์เวอร์ต่าง ๆ ให้ครบ
3.ลงแอนติไวรัส
4.ลงโปรแกรมทำลายปักต่าง ๆ

พูดง่าย ๆ คือปิดตัวอัพเดทของวินโดว์เพียงอย่างเดียว อันอื่นก็ปล่อยไว้ตามปรกติ เช่น แอนติไวรัสก็ปล่อยให้ทำงานของมันไป ปัญหาเรื่อง Error ต่าง ๆ ของโปรแกรม Wilcom หรือ โปรแกรมอื่น ๆ ผมไม่เคยเจอเลยครับ

kochai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน ,2011 เวลา 08:25:27 น. »
ปิดอัฟเดทอัตโนมัติแล้ว  wilcom ยังแจ้งเตือนครับ แต่สำหรับผม ไม่มีปัญหา เพราะเป็นของฟรี โปรแกรมก็ใช้ได้ปกติ :Much love:   ไม่ทราบท่านjtc ใช้winxp ตัวไหนลงครับ ผมใช้ตัว winxp 2002 sp3  หรือว่าอยู่ที่winxp ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 พฤศจิกายน ,2011 เวลา 08:28:24 น. โดย kochai »

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน ,2011 เวลา 08:34:35 น. »
ตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ JTC

• เด็กใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน ,2011 เวลา 08:39:12 น. »
ที่เจอส่วนมากคือ เมื่อติดตั้งโปรแกรม Wilcom เรียบร้อยแล้ว แต่ไม่ได้ปิดตัวอัพเดทของวินโดว์ รู้สึกว่ามันจะไปอัพเกรดไดร์เวอร์ของ Dongle ทำให้โปรแกรมมีปัญหานะครับ ต่อให้ปิดตัวอัพเดท ก็ช่วยอะไรไม่ได้แล้ว เพราะมันอัพเดทไปแล้ว

kochai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน ,2011 เวลา 09:23:39 น. »
ผมลงวินโด้เสร็จ ปิดตัวอัฟเดทอัตโนมัติเลยครับ แล้วลงwilcom แต่ก็ยังแสดงหน้าต่างเตือนครับ จึงสงสัยว่าอยู่ที่วินโด้ด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ paak

• เจ้าของโรงปัก
  • พลังน้ำใจ 113
  • จักรปัก: mashita
  • โปรแกรม: wilcom
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน ,2011 เวลา 05:23:30 น. »
คงต้องมีสาเหตุที่แน่ๆ อย่างหนึ่งนะครับ?
ติดตาม...ตามติด :???: